มูลนิธิพระเครื่อง พระบูชา (ประเทศไทย) มอบชุด PPE จำนวน 300 ชุด ให้กับจังหวัดนนทบุรี 25 พ.ค. 64
![%e0%b8%a1%e0%b8%b9%e0%b8%a5%e0%b8%99%e0%b8%b4%e0%b8%98%e0%b8%b4%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%a3%e0%b8%b7%e0%b9%88%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%9a%e0%b8%b9](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429138224.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429126965-1024x682.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429109542-1024x682.jpg)
วันอังคาร ที่ 25 พฤษภาคม 2564 มูลนิธิพระเครื่อง พระบูชา (ประเทศไทย) ซึ่งนำโดย ดร.เสมอ งิ้วงาม (อ.ป๋อง สุพรรณ) ประธานมูลนิธิพระเครื่อง พระบูชา (ประเทศไทย) พร้อมคณะ ได้นำชุดอุปกรณ์ป้องกันการติดเชื้อ หรือชุด PPE (Personal Protective Equipment) จำนวน 300 ชุดพร้อมหน้ากากเฟสชิวมอบให้แก่จังหวัดนนทบุรี ณ ห้องโถง ชั้น 1 ศาลากลาง จังหวัดนนทบุรี
เพื่อใช้สนับสนุนการทำงานของบุคลากรทางการแพทย์ในการรักษาผู้ป่วยจากโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (โควิด-19) รวมถึงใช้ในโรงพยาบาลสนามของจังหวัดนนทบุรี ซึ่งยังคงต้องรับมือกับการระบาดของโรคโควิด -19 อย่างต่อเนื่อง
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429095038-1024x682.jpg)
โดยมี นางนิศากร วิศิษฏ์สรอรรถ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนนทบุรี นายแพทย์รุ่งฤทัย มวลประสิทธิ์พร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนนทบุรี และนายชาญชัย ศรศรีวิชัย ปลัดจังหวัดนนทบุรี พร้อมคณะแพทย์ พยาบาล เป็นผู้รับมอบ ชุด PPE
โดย ดร. เสมอ งิ้วงาม (อ.ป๋อง สุพรรณ) ประธานมูลนิธิพระเครื่อง พระบูชา (ประเทศไทย) กล่าวว่า “พวกเราขอร่วมเป็นอีก 1 กำลังใจ ให้นักรบชุดขาวทุกท่าน เพื่อเราจะต้องผ่านวิกฤตินี้ไปด้วยกันสู้ภัยโควิด-19”
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429116211-1024x682.jpg)
บรรยากาศการมอบชุด PPE
โดย : หนังสือพิมพ์เหยี่ยวข่าวนนทบุรี
https://www.facebook.com/watch/?v=852681975329768
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429286306-1024x682.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/05/FB_IMG_1622429289931-1024x682.jpg)
🙏 ขอขอบคุณ ภาพเหตุการณ์จาก :
หนังสือพิมพ์เหยี่ยวข่าวนนทบุรี
นิตยสารพระเครื่องอภินิหาร
✍️ เรียบเรียง เหตุการณ์โดย :
เต้ ชัยวัฒน์ (ชัยวัฒน์ เฉลิมฉัตรวณิช)