![%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b8%b5%e0%b9%89%e0%b8%a2%e0%b8%87%e0%b8%95%e0%b9%89%e0%b8%ad%e0%b8%99%e0%b8%a3%e0%b8%b1%e0%b8%9a-%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%9b%e0%b8%a3-6](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259690457.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259698734-1024x683.jpg)
วันเสาร์ ที่ 20 มีนาคม 2564 สมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย จังหวัดอุตรดิตถ์ ร่วมกับ คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ จัดงานเลี้ยงต้อนรับ คณะกรรมการรับและตัดสินพระ และผู้มีเกียรติ ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ (วิทยาเขตทุ่งกะโล่) ที่มาร่วมงานตามรอยตำนานศิลปวัฒนธรรม ประเพณีโบราณเมืองอุตรดิตถ์ นิทรรศการประกวดอนุรักษ์พระบูชา พระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ เครื่องรางของขลัง จังหวัดอุตรดิตถ์ ครั้งที่ 9 ที่จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม 2564 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ (วิทยาเขตทุ่งกะโล่)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259717349-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259733906-1024x683.jpg)
โดยมี รศ.ดร. กันต์ อินทุวงศ์ คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ เป็นประธานจัดงาน พร้อมด้วย คุณประสพโชค แสงพันธ์ (คุณโชค อุตรดิตถ์) ประธานกรรมการบริหารสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย จังหวัดอุตรดิตถ์ เป็นประธานดำเนินงาน ให้การต้อนรับเหล่าพี่น้องในวงการพระเครื่อง รวมถึงคณะกรรมการรับและตัดสินพระต่าง ๆ เดินทางมาให้การสนับสนุน
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616260732901-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259914940-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259863107-1-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259870758-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259888662-1024x683.jpg)
ภายในงานเลี้ยงต้อนรับ มีการประมูลพระและการบริจาค เพื่อนำเงินจากการประมูลพระและบริจาคครั้งนี้ เข้าสมทบกับรายได้งานตามรอยตำนานศิลปวัฒนธรรม ประเพณีโบราณเมืองอุตรดิตถ์ นิทรรศการประกวดอนุรักษ์พระบูชา พระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ เครื่องรางของขลัง จังหวัดอุตรดิตถ์ ครั้งที่ 9 ที่จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม 2564 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ (วิทยาเขตทุ่งกะโล่) ด้วย จากเหล่าพี่น้องในวงการพระเครื่อง ซึ่งได้แก่ คุณพิศาล เตชะวิภาค (อ.ต้อย เมืองนนท์) คุณชัยนฤทธิ์ เพชรพันธุ์ทอง คุณสมาน คลองสาม คุณพรรค คูวิบูลย์ศิลป์ คุณบี บ่อล้อ และคุณชัชวาล วงศ์จร เป็นต้น รวมถึงคณะกรรมการรับและตัดสินพระต่าง ๆ เดินทางมาให้การสนับสนุน
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259879036-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259867799-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259929166-1024x683.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259896839-1024x683.jpg)
สำหรับยอดการประมูลพระ รวมทั้งสิ้น 1,364,000 บาท 👏👏👏
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259822071-1024x768.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2021/03/FB_IMG_1616259933377-1024x683.jpg)
🙏 ขอขอบคุณ ภาพข่าวสารจาก :
นิตยสารพระเครื่องอภินิหาร
✍️ เรียบเรียง ข่าวสารโดย :
เต้ ชัยวัฒน์ (ชัยวัฒน์ เฉลิมฉัตรวณิช)