งานเลี้ยงต้อนรับ งานประกวดพระ ฯ ชมรมตำรวจตระเวนชายแดน รุ่น ๕ / ๒๕๑๗ ดารารัศมี 24 ต.ค. 63
![%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b8%b5%e0%b9%89%e0%b8%a2%e0%b8%87%e0%b8%95%e0%b9%89%e0%b8%ad%e0%b8%99%e0%b8%a3%e0%b8%b1%e0%b8%9a-%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%9b%e0%b8%a3-2](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-24-22-26-06-56-2.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-24-22-24-15-132-1024x578.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-24-22-24-18-89-2-1024x588.jpg)
วันเสาร์ ที่ 24 ตุลาคม 2563 ชมรมตำรวจตระเวนชายแดน รุ่น ๕ / ๒๕๑๗ ดารารัศมี จัดงานเลี้ยงต้อนรับ คณะกรรมการรับและตัดสินพระ และพี่น้องวงการพระเครื่อง ณ โรงแรมแรมโลตัสปางสวนแก้ว จังหวัดเชียงใหม่ ที่มาร่วมงานการประกวดอนุรักษ์พระเครื่อง พระบูชาและเครื่องรางของขลัง ท้องถิ่นภาคเหนือ ที่จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ ที่ 25 ตุลาคม 2563 ณ โรงแรมโลตัสปางสวนแก้ว จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-24-22-26-06-56-2-1024x591.jpg)
โดยงานเลี้ยงต้อนรับนี้ ได้รับเกียรติจากคุณฐาปกรณ์ ดิษยนันท์ (คุณโอ๋ กันตนา) รองนายกสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย กล่าวเปิดงานรวมถึงได้ร่วมการประมูลพระภายในงาน เพื่อนำรายได้จากการประมูลพระ เข้าสมทบกับงานการประกวดอนุรักษ์พระเครื่อง พระบูชาและเครื่องรางของขลัง ท้องถิ่นภาคเหนือดังกล่าวด้วย
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-24-22-26-58-80-1024x572.jpg)
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-24-22-27-02-77-1024x572.jpg)
🙏 ขอขอบคุณ ภาพข่าวสารจาก :
นิตยสารพระเครื่องอภินิหาร
นิตยสารพระเครื่องเกจิแห่งสยาม
✍️ เรียบเรียง ข่าวสารโดย :
เต้ ชัยวัฒน์ (ชัยวัฒน์ เฉลิมฉัตรวณิช)