![%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%9b%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%81%e0%b8%a7%e0%b8%94%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0-%e0%b8%af-%e0%b8%97%e0%b9%89%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%96%e0%b8%b4%e0%b9%88%e0%b8%99-2](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-02-20-51-56-02.jpg)
![](http://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-02-20-51-56-02.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 27 กันยายน 2563 สมาคมผู้นิยมพระเครื่อง พระบูชาไทย สาขาจังหวัดนครราชสีมา ได้จัดงานนิทรรศการการประกวด การอนุรักษ์พระเครื่องและเหรียญคณาจารย์ “ท้องถิ่น” ณ Korat Hall ชั้น 4 เซ็นทรัลโคราช
![](http://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-02-20-50-54-50.jpg)
โดยมีวัตถุประสงค์ของการจัดงาน เพื่อช่วยเหลือการค้าขายและกระตุ้นเศรษฐกิจภายในจังหวังนครราชสีมา
ส่วนการจัดงานครั้งนี้ จัดภายใต้มาตรการการป้องกันตามข้อกำหนดของกระทรวงสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมาทุกประการ เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด 19
![](https://www.thaiamuletsnews.com/index/wp-content/uploads/2020/10/Screenshot_2020-10-02-20-51-46-99.jpg)
สำหรับรายได้ที่ยังไม่หักค่าใช้จ่ายของงานประกวด มีดังนี้ ขายบัตรส่งพระ 1,059,900 บาท, สปอนเซอร์ 490,000 บาท, ประมูลพระ บริจาค 1,000,000 บาท, ค่าเช่าแผงพระ 582,400 บาท, รวมทั้งหมด 3,132,300 บาท
🙏 ขอขอบคุณ ภาพข่าวสารจาก :
นิตยสารพระเครื่องอภินิหาร
✍️ เรียบเรียง ข่าวสารโดย :
เต้ ชัยวัฒน์
(ชัยวัฒน์ เฉลิมฉัตรวณิช)
Post Views: 441
ป้ายกำกับ:ข่าวสารพระเครื่องไทย